Tsaro

Ƴan Bindiga Sun Yi Wa Ƙauyukan Zamfara 4 Ƙawanya, Tare Da Awon Gaba Da Mutane 150

Wasu Ƴan Bindiga sun yi awon gaba da mutane 150, wanda mafi yawansu Mata ne da Ƙananan Yara, a ƙaramar hukumar Maru, ta jihar Zamfara, a ranar Juma’a.

Sun kuma hallaka mutum guda, a ya yin harin nasu wanda ya shafe tsawon sa’o’i, kamar yadda mazauna yankin su ka bayyana.

Hakan kuma na zuwa ne, mako guda, bayan sace wasu mutane 17 da aka yi, a ƙauyen Ruwan Ɗorawa, da ke ƙaramar hukumar ta Maru.

Ƴan bindigar dai, sun kai hari ne ƙauyuka huɗu, da su ka haɗarda Mutunji, Kwanar-Dutse, Sabon-Garin Mahuta, da Unguwar Kawo, a ya yin sumamen nasu na baya-bayan nan.

A zantawarsa da Manema Labarai, wani mutum da ke zaune a Mutunji, guda daga cikin ƙauyukan da aka kaiwa harin, ya ce ƴan bindigar sun mamaye ƙauyen ne da misalin ƙarfe 9 na daren Juma’a, inda bayan nan ma su ka haɗa da wasu ƙauyukan guda uku.

Shima wani mazaunin garin, wanda ya buƙaci a ɓoye bayanansa, ya ce su na zaton Ƴan Bindigar daga tawaga ɗaya su ke, kawai dai sun raba kansu ne gida huɗu, domin samun damar farmakar ƙauyukan baki ɗaya.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button