Wasanni

AFCON: Yadda Najeriya Ta Kori Kamaru, Tare Da Tsallakawa Zagayen Ƴan 8

Tawagar ƙwallon ƙafar Najeriya ta Super Eagles, ta lallasa ƙasar Kamaru, da ci 2 da nema, a wasan da su ka fafata a daren jiya (Asabar), a cigaba da buga wasannin ‘sili ɗaya kwale’ na zagayeb ƴan 16 a gasar cin Kofin Ƙasashen Afirka (AFCON), da ƙasar Ivory Coast ke karɓar baƙunci.

Hakan kuma, ya bawa tawagar ta Super Eagles, damar tsallakawa zagayen ƴan 8 (Quarter Final), tare da cire ƙasar ta Kamaru daga gasar AFCON ɗin ta bana.

A yanzu Najeriya kuma, za ta buga wasanta na gaba ne, da ƙasar Angola, a ranar 2 ga watan gobe na Fabrairu, domin tantance zakarar da za ta tsallaka matakin ƴan 4, daga cikinsu.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button