Zamantakewa

An Garƙame Hotel Saboda Damun Jama’a Da Hayaniya

Jami’an hukumar kare muhalli na jihar Lagos (LASEPA), sun rufe wurare da dama a jihar, bisa damun al’umma da ƙara da surutu.

LASEPA, ta bayyana hakan ne, ta cikin wani jawabi da ta wallafa a shafinta na X, da yammacin ranar Asabar, 4 ga watan Nuwamba.

Inda jawabin ke cewa, “LASEPA ta ɗauki matakan kawo ƙarshen damun Jama’a da ake yi da ƙara da surutai, jnda ta fara ta kan masu shiga haƙƙin jama’ar a ranar Alhamis, 2 ga watan Nuwamba.

“Mun rufe wurare da dama a Lekki Phase I, Victoria Island, da Ajah.

“Wuraren sun haɗarda, Short Let Nigeria; Quays; da Lakers a Lekki Phase I. Rush Club da Lounge a Victoria Island.

“Bells Lounge; Bukky’s Sport; Fire & Ice Bar; Grand Play Hotel; da wurin cin abinci na Somewhere Restaurant & Bar, da ke Ajah.”.

Jawabin, ya kuma ƙara da bayyana cewar, an ɗauki wannan mataki ne, bayan samun ƙorafe-ƙorafe daga al’umma kan damunsu da surutai da ƙararraki, waɗanda ke cutar da mazauna yankunan da wuraren su ke.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button