Labarai

An Kama Jagorar Zanga-Zangar Neman Sauƙaƙa Farashin Abinci, Tare Da Ƙarin Mutane 24

Rundunar ƴan sanda ta ƙasa, ta tabbatar da daƙume mutane 25 da ake zargi da kitsa zanga-zangar da wasu daga cikin al’ummar ƙasar nan su ka gudanar, a birnin Minna, na jihar Niger.

A ranar Litinin ɗin da ta gabata ne dai, masu zanga-zangar kan tsadar farashin abinci a ƙasar nan, su ka mamaye birnin Minna, tare da rufe titin Minna zuwa Bada, da shatale-talen Kpakungu.

Ta cikin wani jawabi da Kakakin rundunar ƴan sandan jihar ta Niger, Wasiu Abiodun ya fitar kuma, ya ce tuni rundunar ta daƙume wacce ta shirya zanga-zangar, Aisha Jibrin, tare da ƙarin wasu mutane 24 da ake zargin sun rufa mata baya.

A cewar Abiodun ɗin kuma, wasu daga cikin kayayyakin da aka samu a hannun waɗanda aka kama ɗin, sun haɗar da, Tsitaka, Wuƙaƙe Uku, Almakashi, Adda, har ma da saya (saw) guda ɗaya.

Sai kuma, Kayayyakin Maye, da gurayen da aka samu a hannun wasu daga cikinsu.

A ƙarshe, ya bayyana cewar, Kwamishinan ƴan sandan jihar, ya buƙaci ƴan Najeriya da su kasance masu bin doka.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button