Kasuwanci

An Shawarci Najeriya Kan Fara Sayar Da Ɗanyen Mai A Farashin Naira, Domin Farfaɗo Da Darajar Kuɗinta

Fitaccen masanin harkokin kuɗi, Ikechukwu Unegbu, ya shawarci Gwamnatin Tarayya, da ta duba yiwuwar fara sayar da ɗanyen man da take haƙowa a farashin Naira, a wani mataki na ganin ta bunƙasa darajar kuɗaɗen ƙasar.

Unegbu, wanda tsohon shugaban Cibiyar Ma’aikatan Banki ta Najeriya ne, ya bayyana hakan, a yayin da yake tattaunawa da kamfanin dillancin labarai na ƙasa, ranar Lahadi, a babban birnin tarayya Abuja.

A cewarsa, ɗanyen man babban Abu ne da zai ɗaga darajar kuɗin ƙasar, muddin aka yi amfani da Naira wajen sayar da shi a kasuwar duniya.

Ya kuma ce, akwai buƙatar Gwamnatin ta yi watsi da tsarin OPEC, ta hanyar fara sanya farashin manta akan kuɗin Naira.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button