Zamantakewa

Babu Wanda Ya Kaini Ƙaunar Rarara A Najeriya – Cewar Alhaji Sani

Ɗan Jaridar da ya maka fitaccen Mawaƙin Siyasar nan, Dauda Adamu Kahutu Rarara, a gaban Kotu, Alhaji Sani Ahmad Zangina, ya bayyana cewar, ya na ganin duk Najeriya, babu wanda ya kaishi ƙaunar Rarara, musamman ma a yankin Arewa.

Alhaji Sani, ya bayyana hakan ne, da yammacin ranar Laraba, ta cikin wani saƙo da ya wallafa, a shafinsa na Facebook.

“Nifa a nawa ganin babu wanda ya kaini kaunar rarara a Najeriya musamman a Arewaci.
Gaskiya tanada wuya alaji.”, a cewarsa.

Idan ba a manta ba dai, Alhaji Sani Ahmad Zangina, shi ne mutumin da ya maka Mawaƙin ƙara, a gaban Babbar Kotun Majistiri, mai lamba 1, da ke Lafia, a jihar Nasarawa, bisa zarginsa da furta kalaman tunzura al’umma.

Alhaji Sani Zangina, ya ɗauki matakin gurfanar da Rararan a gaban kotu ne, bayan wasu kalamai da ya furta akan tsohon shugaban ƙasa, Muhammadu Buhari, inda ya zarge shi da yin dama-dama a ƙasar nan, kafin miƙata ga Shugaban ƙasa na yanzu, Asiwaju Bola Ahmed Tinubu.

Daga cikin buƙatun da ya gabatar a gaban Kotun kuma, akwai neman kotun ta sanya a tsare Mawaƙin domin bashi kariya, daga barazanar da zai iya fuskanta, daga al’ummar gari.

Kuma tuni aka fara sauraron shari’ar a ranar Litinin ɗin da ta gabata, inda aka ɗage cigaba da sauraron ƙarar zuwa ranar 4 ga watan Disamba, domin bawa Masinjan Kotu damar liƙe takardar sammaci a ɗaukacin gidajen Mawaƙin da ke Najeriya, bayan da ya bijirewa bada damar miƙa masa sammacin hannu da hannu.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button