Siyasa
-
Peter Obi Ya Kaiwa Atiku Ziyara A Karon Farko, Tun Bayan Zaɓen 2023
Jagoran jam’iyyar Labour Party, Peter Obi, ya kaiwa tsohon ɗan takarar shugabancin ƙasa na jam’iyyar PDP, a zaɓen da ya…
Read More » -
Kotu Ta Sanya Lokacin Sauraron Ƙarar Da Ganduje Ya Shigar, Kan Batun Dakatar Da Shi
Mai Shari’a, Abdullahi Muhammad Liman, na Babbar Kotun Jihar Kano, ya sanya ranar 28 ga watan Mayun da mu ke…
Read More » -
Tsohon Ɗan Takarar Shugabancin APC Ya Buƙaci Kotu Ta Sauke Ganduje Daga Muƙaminsa
Tsohon Ɗan Takarar Shugabancin Jam’iyyar APC na ƙasa, Mohammed Saidu-Etsu, ya shigar da ƙara a gaban Kotu, ya na buƙatar…
Read More » -
PDP Ta Lashe Zaɓe A Dukkannin Ƙananan Hukumomin Oyo
Jam’iyyar PDP, mai alamar lema, ta lashe zaɓen ciyamomi, a dukkannin ƙananan hukumomin jihar Oyo guda 33. Shugaban hukumar zaɓe…
Read More » -
APC Ta Ƙyanƙyashe Ƙoyaye 11 A Jihar Gombe
Jam’iyyar APC, ta lashe zaɓen shuwagabannin ƙananan hukumomi, a dukkannin ƙananan hukumomi 11, na jihar Gombe. Ka zalika, ta lashe…
Read More » -
Sama Da Ƴan Jam’iyyar APC 1,000 Ne Suka Sauya Sheka Zuwa NNPP, A Kano
A ranar Asabar ne, Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya karɓi sama da membobin jam’iyyar APC 1000 da suka…
Read More » -
Kwankwaso Ya Ci Amanata – Uban Jam’iyyar NNPP
Dr. Boniface Aniebonam, wanda ya ƙirƙiri jam’iyyar NNPP, ya ce yunƙurin, Sanata Rabi’u Musa Kwankwaso na sauya tsarin jam’iyyar, cin…
Read More » -
Tirka-Tirka: Kotu Ta Hana Tsige Ganduje Daga Shugabancin APC
Babbar Kotun Tarayya, da ke jihar Kano, ta umarci jam’iyyar APC, da ta dakata daga ɗaukar matakin dakatar da, Abdullahi…
Read More » -
Abin Da Yasa Kotu Ta Jaddada Matakin Dakatar Da Ganduje Daga APC
A yau (Laraba) ne, Babbar Kotun Jihar Kano, mai lamba 4, da ke Sakateriyar Audu Baƙo, ƙarƙashin jagorancin Mai Shari’a,…
Read More »