Ƙasashen Ƙetare

Davido Ya Samu Izinin Zama Ɗan Ƙasar Amurka

Fitaccen Mawaƙin nahiyar Afirka, ɗan asalin Najeriya, David Adeleke, da aka fi sani da Davido, ya samu halartar zaman Majalissar jihar Georgia, ta ƙasar Amurka inda aka bayyana shi a matsayin ɗan ƙasar.

Mawaƙin shi ne ya bayyana haka, ta shafinsa na Instagram, a ranar Juma’a.

Inda ya wallafa cewar, “Da safiyar nan, na sai halartar zaman gamayyar Majalissun tarayya, da na Dattijai, a jihar Georgia, inda aka bayyana ni a matsayin ‘ɗan ƙasa’… Ubangiji shi ne abin godiya”.

Hakan dai, wata dama ce da al’ummar ƙasashe da dama ke amfana, ta zama fiye da ƴan ƙasa ɗaya (Dual Citizenship).

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button