Wasanni

Jerin Ƙasashen Da Za Su Buga Wasan Kofin Afirka, Na Shekarar 2024

Jerin ƙasashe 24 daga sassan nahiyar Afirka ne, su ka samu tikitin buga wasan kofin yankin, da za a gudanar, a shekara mai kamawa, ta 2024, a ƙasar Ivory Coast.

Waɗannan ƙasashe sun samu cancantar zuwa gasar mai daraja ta ɗaya a nahiyar Afirka ne dai, bayan da su ka rabauta da gagarumar nasara, a wasannin neman cancantar buga gasar, da aka gudanar.

Ga Jerin Ƙasashen Da Tawagoginsu, Su Ka Samu Nasarar Tsallakawa Zuwa Cikin Gasar, Ƙwallon Ƙafar Ta Ƙasashen Afirka.

•Ivory Coast – Mai masaukin baƙi.

•Morocco.

•Algeria.

•Afirka Ta Kudu.

•Senegal.

•Burkina Faso.

•Tunisia.

•Egypt.

•Ghana.

•Equatorial Guinea.

•Najeriya.

•Guinea-Bissau.

•Cabo Verde.

•Mali.

•Guinea.

•Angola.

•Tanzania.

•Mozambique.

•DR Congo.

•Mauritania.

•Gambia.

•Kamaru.

•Namibia, da

•Zambia.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button