Ilimi

Kano State Polytechic Ta Fitar Da Cut-Off Mark, Tare Da Sanya Ranar Fara Sayar Da Form

Kwalejin Fasaha ta Jihar Kano (Kano State Polytechic), ta sanya ranar Litinin, 11 ga watan Satumba, a matsayin ranar da za ta fara sayar da Online Application Form ɗinta, ga Ɗaliban da ke da sha’awar neman guda daga cikin rassanta, guda biyar, a kakar karatu ta 2023/2024.

Ɗaliban da ke da sha’awa, kuma su ka samu aƙalla maki 100 a jarrabawar JAMB UTME ta shekarar 2023 dai, za su iya neman Makarantar, a matakin karatu na Diploma ta ƙasa (ND), Takardar Shaidar Ƙwarewar Malanta (NCE), da ma babbar Diploma ta ƙasa (HND), bayan sanya makarantar a matsayin zaɓukansu na farko (First Choices).

Jerin Makarantun da Ɗalibai za su iya nema, ƙarƙashin Kano State Polytechic Technic ɗin, sun haɗar da: School Of Technology (SOT), da ke kan titin Matan Fada, a birnin Kano; School Of Management Studies (SMS), da ke kan titin Yahaya Gusau; School Of Rural Technology & Entrepreneurship Development, da ke Rano; School Of Environmental Studies (SES) da ke Gwarzo; da School Of General Studies (SGS).

KU SANI : Ba dukkannin kwasa-kwasan ne ake buƙatar maki 100 ba, akwai masu maki 100, 110, 120, har ma da 140.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button