Kiwon Lafiya

Ku Daina Cin Naman Da Aka Ƙunshe A Jarida – Gargaɗin Masana

Ba baƙon abu bane, yadda ake ƙunshe dukkannin wani nau’in nama da aka saya a Najeriya cikin Jarida, ko wasu takardu da ake ganin wa’adin aikinsu ya kai ƙarshe, sai dai masana lafiya sun ga baiken wannan lamari, tare da bayyana ire-iren illolin da hakan ka iya haifarwa.

Masanan dai, sun yi gargaɗin cewar ƙunshe naman a cikin Jarida ko tsohuwar takarda na iya haifar da ciwon daji (Cancer), ko haddasa ciwon wani ɓangare na jikin ɗan Adam.

A madadin hakan, masana lafiyan sun shawarci masu sayar da abubuwan cin da ke buƙatar ƙunshewa da su dinga sanya shi a takardun aluminium.

Hukumar lafiya ta duniya (WHO) ta bayyana cewar, yawaitar sanya abinci a cikin mazubai marasa tsaftace na iya haifar da illa ga ƙwaƙwalwar ɗan Adam, har ma da barazanar rasa rai.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button