Tsaro

Ma’aikatar Tsaro Za Ta Haɗa Hannu Da Ma’aikatar Cikin Gida, Domin Inganta Tsaron Ƙasa 

Ma’aikatar tsaro ta ƙasa, za ta haɗa guiwa da Ma’aikatar cikin gida, domin yaƙar matsalolin tsaro, a cikin ƙasar nan.

Ministan tsaro, Alhaji Muhammad Badaru Abubakar, shi ne ya bayyana hakan, ya yin da ya karɓi baƙuncin Ministan cikin gida, Mr Olubumi Tunji-Ojo, ya yin wata ziyara da ya kai masa, a babban birnin tarayya Abuja.

Bayanin hakan kuma, na ɗauke ne ta cikin wani jawabi da Daraktan Yaɗa Labarai da Hulɗa da Jama’a na Ma’aikatar, Mr Henshaw Ogubike, ya fitar, a jiya.

Badaru ya ce, Ma’aikatar ta cimma ɗumbin nasarori ta fuskar yaƙi da matsalolin rashin tsaro, kuma a shirye ta ke ta yi Aiki da Takwararta ta cikin gida, domin tsamo ƙasar nan daga matsalolin rashin tsaron da su ka mamayeta.

Ministan, ya buƙaci a kafa kwamiti a tsakanin ma’aikatun guda biyu, da za su yi aikin tunkarar ƙalubalen tsaron na ƙasar nan.

Tun da farko, Tunji-Ojo, ya bayyana cewar akwai buƙatar ma’aikatar ta cikin gida ta ƙarawa kanta ƙarfin yaƙi da matsalolin tsaro, ta hanyar haɗa guiwa da ma’aikatar tsaro.

Ya kuma ce, abubuwan da ake gani a ƙasa zuwa yanzu, sun sha ban-ban da yadda ake gani shekaru 15 da su ka gabata.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button