Siyasa

Makki Abubakar, Ya Bayyana Sha’awar Shugabantar Majalissa Ta 10

Shi ma ɗan majalissar tarayya, Makki Abubakar Yalleman, ya bayyana sha’awarsa ta shiga a dama da shi, a neman shugabancin majalissar wakilai ta 10.

Yalleman dai, na wakiltar Mallam Madori da Kaugama, da ke jihar Jigawa ne, a majalissar dokokin ƙasa, inda kuma ya ke a matsayin mataimakin shugaban kwamitin tsaro, na majalissar.

Ɗan majalissar, ya kuma bayyana cewar, tsarin karɓa-karɓa da jam’iyyar APC ke da shi, a fagen shugabanci, shi ne ke alamta daga shiyyar da Shuwagaban Majalissar Dattijai, da na wakilai zai fito, kasancewar jam’iyyar ce ke da mafi akasarin kujeru a majalissar.

Ya kuma roƙi jam’iyyar APC, da ta bayar da kujerar shugabancin majalissar ga yankin Arewa, ya na mai cewar, hakan ne zai tabbatar da adalci, a fagen raba kujerun siyasa, a ƙasar nan.

Sai dai, Yalleman ya ce, babu tsarin karɓa-karɓar shugabancin ga shiyyoyi, a kundin tsarin mulkin ƙasa, na 1999, amma hakan, na daga cikin tsarin gwamnatin tarayya.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button