Labarai

Masu Zanga-Zanga Sun Mamaye Majalissar Tarayya

Membobin ƙungiyar ƙwadago ta ƙasa (NLC), da ke gudanar da zanga-zangar nuna adawa da tsadar rayuwar da ake cigaba da fuskanta a ƙasar nan, sun mamaye farfajiyar Majalissar Tarayya, da ke Abuja.

Masu zanga-zangar dai, na ɗauke da kwalaye ne, waɗanda ke nuna adawarsu kaitsaye ga halin matsin rayuwar da al’ummar ƙasar nan su ka tsinci kansu.

Zanga-Zangar ta kuma ɗauki harami a ɗaukacin biranen ƙasar nan, ciki kuwa har da Babban Birnin Tarayya Abuja, da birnin Lagos, har ma da Kanon Dabo.

Idan za a iya tunawa dai, kafin ɗaukar matakin tsunduma wannan zanga-zanga ta kwanaki biyu, NLC ɗin ta bada wa’adin makonni biyu ga Gwamnatin tarayya da ta aiwatar da yarjejeniyoyin da su ka cimma, tun a ranar 2 ga watan Oktoban shekarar da ta gabata, amma hakan ya ci tura.

Abin jira a gani kuma, bai wuce ko zanga-zangar za ta sanya Gwamnatin cika waɗancan yarjejeniyoyi ba, ko kuma akasin hakan.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button