Zamantakewa

Za a Fara Kama Iyayen Yara Masu Talla

Gwamnatin jihar Anambra, ta ce dukkannin Iyayen da yaransu ke gararambar talla, ko yin bara a bakin tituna, su na cikin haɗarin shiga hannun hukuma, da ma gurfana a gaban kuliya.

Kwamishiniyar Mata da walwalar al’umma, ta jihar, Mrs lfy Obinabo, ita ce ta bayyana hakan, a ya yin da ta ke jawabi, a ranar Iyali ta Duniya, ta na mai cewar ɗaukar matakin zai taka muhimmiyar rawa wajen rage yadda ɗabi’ar ta talle, da roƙo ke cigaba da ƙaruwa, a jihar.

Ta kuma ce, hakan zai kasance wani shinge da za a kallafawa Iyaye da ma sauran masu alhakin lura da yara.

Ta kuma ce, Ma’aikatarta za ta cigaba da zaburar da Iyaye wajen ganin sun sanya yaransu a makaranta, ta na mai cewar hakan ita ce hanya ɗaya tilo ta kawo karshen fatara da talauci.

”Yaran nan su na buƙatar a nuna musu So, ƙauna, Kulawa, da ma girmama buƙatunsu, ba wai cutarwa, ko zaluntar su da ayyukan gida ba” – a cewarta.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button