Labarai

Za a Rabawa Ƴan Ƙungiyar Ƙwadago Motocin Shinkafa Biyu, A Niger

Gwamnan Jihar Niger, Umaru Bago, ya amince da raba manyan motocin Shinkafa Biyu, masu ɗauke da buhunhuna masu nauyin 50kg ga membobin ƙungiyar ƙwadago, reshen Jihar, a matsayin wani sashe na rage musu raɗaɗin janye tallafin manfetur.

Bago, ya bayyana amincewar tasa ne, a ya yin wani taron walima da aka shirya, na ƙaddamar da sabon Ofishin Mataimakin Gwamnan Jihar, Yakubu Garba, da aka gina, a birnin Minna.

Ya kuma ce, an amince a bawa ƙungiyar ta NLC kimanin Naira miliyan 110 domin aikin sanya Ido kan rabon kayan tallafin a mazaɓun jihar, kimanin 274.

Gwamnan, ya kuma buƙaci ƙungiyar da ta janye Yajin Aikin gargaɗin kwanaki biyun da ta ke tsaka da gudanarwa.

A nasa jawabin, Yakubu Garba, godewa Gwamnan ya yi, kan aikin da ya ke gudanarwa ba dare – ba rana, wajen ganin an ciyar da Jihar gaba.

Miftahu Ahmad

Miftahu Ahmad Panda (Babban Editan Rariya Online), Ɗan Jarida ne, kuma Marubuci, da ke da ƙwarewa a fannonin Tattara Labarai, Fassarawa, Samar Da Rahotanni, Da ma Tacewa. Kafin kasancewarsa a wannan matsayi kuma, ya yi Aiki Da Gidajen Jaridu Da Dama, Har ma da Tashar Radio. 08039411956.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button